Doan Dao Dap Neo

Chào mừng Khách ( Đăng nhập | Đăng kí )

Chủ đề ưu tiên
&
Chủ đề sôi nổi
Bạn đang trực tuyến ở phòng Hội thảo
(13.6.2019, 11:46) Trực chỉ huy
--
Bản karaoke hành khúc ĐĐ ĐN 779: https://www.facebook.com/doandaodapneo/vide...58590430897783/
(01.6.2019, 09:13) Đại Điền
--
BQT mải đi kiếm xiên rồi? 40 năm vẫn nguội lắm bạn Cường CN14!
(17.5.2019, 17:34) Cường CN14
--
HÒ hét mãi trực ban chạy qua FB roài các bạn vào đây xem nhé https://www.facebook.com/groups/114772965355455/?fref=nf
(11.5.2019, 15:51) Cường CN14
--
Alo alo đề nghị trực ban tạo trang để ACE đăng ký tham dự 40 năm 779. Cảm ơn nhiều!!!
(07.8.2018, 12:10) buitiendung10@rocketmail.com
--
TIN BUỒN Gia đình chúng tôi vô cùng thương tiếc báo tin : Vợ, mẹ, bà,cụ chúng tôi là Cụ Phan Thị Ninh sinh năm 1931 đã mất vào hồi 19h ngày 06/08/2018 - tức 25/06 năm Mậu Tuất hưởng thọ 89 tuổi . Lễ viếng bắt đầu vào hồi 15h 30 phút đến 16h45’ ngày 08/08/2018, tại nhà tang lễ Bệnh Viên TWQĐ 108 , số 5 Trần Thánh Tông TP Hà Nội, Lễ hỏa táng cùng ngày tại Đài hoá thân hoàn vũ Văn Điển , Thanh Trì - Hà Nội TM GIA ĐINH Trưởng Nam Phạm ViệtCường
(20.7.2018, 17:56) thanh.do56
--
Thông báo quỹ hội Đoàn Đào Đập Neo 779: https://www.dropbox.com/s/51t5v96iz8l9gvf/Q...C3%80O.doc?dl=0
(18.5.2018, 12:21) Đại Điền
--
Tin buồn : 4//BS Phan Đức Toàn đang công tác tại HVQY, hội 779, C13 đã từ trần do NMCT lúc 23h ngày 17/5/2018. Lễ viếng từ 9-11h ngày 21/5 tại nhà tang lễ viện 103. Hóa thân tại đài hóa thân Hoan vũ. Kính báo
(16.2.2018, 15:43) linhk
--
Nhân dịp năm mới em xin chuc đại gia đình các anh Chiến trường K,Hội Đoàn Đào Đập Neo 779,lớp công sự 14 .Lớp chuyên toán Hà Bắc mạnh khoẻ hạnh phúc và thành đạt
(14.2.2018, 19:38) Thanh
--
TIN BUỒN: BLL Bộ Đội ĐĐĐN779 vô cùng thương tiếc báo tin Cụ Lê Kim Loan mẹ đẻ bạn Bùi Quang Hải - ĐĐĐN779, mất hồi 14h05 ngày 14/2/2018 (tức 29/12 âm lịch) tại gia đình, hưởng thọ 88 tuổi. Lễ viếng lúc 17h30 ngày 14/2/2018, lễ truy điệu lúc 10h30 ngày 15/2/2018 (tức 30/12 âm lịch) tại số nhà 90 lô 3 Thái Phiên - phường Cầu Tre - quận Ngô Quyền - Hải Phòng. Lễ tiễn đưa lúc 11h ngày 15/2/2018 tại đài hoà thân Hoàn Vũ Ninh Hải, Hải Phòng. Kính báo!
(08.2.2018, 18:14) Thanh
--
OK, Nét rùi Đỗ Đỏ !
(08.2.2018, 08:26) Su-0222
--
Vừa xong! Tối qua máy tính ở nhà không truy cập được trang web này, đành bó tay.
(07.2.2018, 12:53) Thanh
--
@ Ninh đỗ: Chú ý làm ngay việc tao nhắn nha Ninh. Tao ko có quyền Mod ở trang này, nên pó tay.
(07.2.2018, 12:52) Thanh
--
@ em Thế: Không có gì đâu em. Tình Đồng đội là thiêng liêng nhất.
(05.2.2018, 18:26) linhk
--
Em Trần Bá Thế là em trai liệt sĩ Trần Bá Toàn xin chân thành cảm ơn các anh BỘ ĐỘI chiến trường K .hội Đoàn Đào Đạp Neo 779 cùng tập thể lớp Công Sự 14 lớp chuyên toán Hà Bắc .đã tạo mọi điều kiện giúp đỡ tìm kiếm và đưa hài cốt anh Toàn Về với gia đình .Đã nhiệt tình tìm lại danh dự cho anh em .Đó là niềm phấn khởi cho gia đình .Em xin chúc các anh cùng gia đình mạnh khoẻ ,thành đạt trong mọi công viêc ,,
(01.1.2018, 06:57) Thanh
--
Thắng và Trang ad Fece cho bác nhé. Fece bác là: Ha Duc. Phòng nhỡ có việc gì khác, thì nhắn cho bác qua Fece.

chuyện chọc ghẹo thủ trưởng trường
tinhdien
post 10.9.2009, 11:10
Bài viết #1

Thành Viên Tích Cực

Nhóm: Quân nhân
Gia Nhập: 17.02.2009

nhân thể hôm qua chọc ghẹo mấy bác bên "nội qui diễn đàn",(chọc trai,ghẹo gái là món gia truyền nhà mình mà). mình nhớ lại vài chuyện chọc ghẹo 79
1, "ba ý chí"- Chọc ghẹo thủ tưởng trường
chắc mọi người ai cũng nhớ thủ trưởng thịnh "chột",hầu như ai cũng quí,mình cũng thế. nhưng có lần mình chọc thủ trưởng tức đỏ mắt.chuyện thế này
Bửa đó,vừa ăn cơm tối xong. đại đội phó mai quí bảo 'lên gặp thủ trưởng trường".
Hết hồn.
"ai vậy anh","thủ trưởng thịnh"
đến anh bỉ mình còn chưa có dịp diện kiến,nói gì đến thủ trưởng trường.
Thế là thằng bé lẳng lặng bước thấp bước cao sang bảo sơn. trời thì tối,bụng thì hồi hộp,chẳng biết có chuyện quái gì .hay là cái vụ mình trèo rào buổi sáng đi tán em bánh khúc bị thằng náo tố?nhưng chuyện nhỏ đó,đại đội xử chứ.
rồi cuối cùng cũng gặp thủ trưởng
......
cặp phòng hẹp,nhưng đẹp. thủ trưởng mời mình ngồi, rót trà. gói thuốc lá gì đó loại 5 điếu. kẹo sữa hải hà.sau đó lại pha thêm cafe sửa
thầy hỏi chuyện gia đình(thầy lại vẽ! hồ sơ em thầy đọc nát,lại còn hỏi!)
thầy khoe mới đi nhật về,có cái băng hay lắm. và thầy lôi ra cái cát sét,bỏ băng vào ,nói "câu chuyện tình yêu đấy".
thật là dẽ thương
mình thoải mái xoạc cẳng trên ghế,nhâm nhi cafe,nghe "love story".
mải lâu sau,thầy mới rủ rỉ nói chuyện. tóm lại là thầy muốn mình chịu khó học hành,rèn luyện, có gì khó chịu thì cứ nói với thầy,đừng phát ngôn lung tung.
lúc này thì mình hiểu ra , chắc tiểu đoàn báo lên mình là dạng đầu gấu,nên để thủ trưởng trị. tiên lễ hậu binh đây!
tự nhiên thầy nói một câu gì đó,đại loại là mình phải có "ý chí " rèn luyện.
thế là máu chọc ghẹo nổi lên. mình bảo
"em cũng muốn rèn luyện ý chí lắm,nhưng có cái khó
"khó gì,cậu nói đi,tớ giúp cho"
' Dạ. thủ trưởng có thấy khẩu hiệu ngoài cổng 125 không
"
thầy ngơ ngác,không hiểu
"cái khẩu hiệu đó là toàn dân một ý chí, toàn quân một ý chí, vị chi là 02 ý chí, thêm cái ý chí của em nửa,tổng cộng là 3 ý chí"
mình ngưng một lúc cho thầy kiểm tra phép toán số học của mình,rồi thủng thẳng bào
"nên em cũng rối ,thủ trưởng. chẳng biết chọn cái nào để rèn luyện!"
......
tổng kết,mình đem về được vốc kẹo chia cho lâm huấn và vũ béo. 3 ý chí đó giờ vẫn còn đó..

2, "chuyện này mà lộ ra thì lấy ai đi biên giới"- chọc ghẹo thủ trưởng truờng
lần này mình lại được gọi. nhưng khác lần trước,lần này mình biết các thủ trưởng muốn điều gì,gặp làm gì.
Bác thịnh đi rồi, bác mới về mình quên tên rồi,ước hay đuợc gì đó. thượng tá chính uỷ.
cũng trà,kẹo,cafe, không có nhạc như lần trước
và khác với lần trước,chính ủy không hỏi thăm mình,mà tự giới thiệu
chính ủy kể chuyện gia đình nguời. chuyện người học bên đức,
và người nhấn mạnh chuyện người cũng có lúc muốn từ bỏ quân ngũ,có lúc khốn khổ với đời...vv..vv
tóm lại,mình hiểu chính ủy muốn mình hiểu chính ùy đồng cảm với mình. vì thế,mình nên nghe theo lời người
"tĩnh suy nghĩ chín chắn đi,không nên xuất ngũ đâu em"
"vâng,em đâu xin xuất ngũ"

Chính ủy cười tươi.uống hết chỗ cafe ,chắc tự thưởng cho mình về tài thuyết phục
mình đợi chính ủy cười xong, mới nghiênm giọng:
"các anh ấy báo cáo thủ trưởng thế nào ấy chứ,em đâu có xin xuất ngũ. tổng cộng là em gửi 5 cái đơn,đều có một nội dung duy nhất là xin được thuyên chuyển đến đơn vị chiến đấu trên biên giới phía bắc".
..im lặng..
và chính ủy cáu
"nếu cậu không rút đơn,yên tâm công tác, sẽ bị kỷ luật nặng"
mình cũng cáu kỉnh trả lời
"tùy các thủ trưởng . nhưng nếu chuyện em xin đi chiến đấu mà bị kỷ luật lộ ra,ai còn dám đi biên giới nứa!"
....
cuối cùng,mình ẵm quả kỷ luật. nhưng cú đó kèm theo chuyện cười hay nhất toàn quân là quyết định ghi "hạ một bậc quân hàm". mà mình thì đang mang lon binh bét. má ơi, rớt nốt ngôi sao duy nhất đó có nghĩa là mình còn mỗi mảnh tiết đỏ dắt vai!
Trung khố dây bảo "chú để cháu bảo lại anh toàn cán bộ,cùng xã mình,ai lại thế!"
"khỏi cần mày. để mảnh tiết trơn đó,sau này viền chữ U cho dễ!

3. "H20 là nước,giỏi qiúa"- bị chọc ghẹo lại
cậu hay chọc thiêh hạ, cũng không ngời có lúc bị chọc lại,đau điếng người
Hồi đó,một trong cái võ mà cậu thi đấu với các thủ trưởng là ..thi trượt. cứ trượt hết,rồi rớt lại,rớt hoài thì cũng được ra chứ!
vì thế,các kỳ thi là cậu sướng nhất. được nghỉ không phải lên lớp.cũng chẳng phải ôn thi!
bữa đó thi hoá. cậu ung dung lên bốc để. rồi về chỗ ngắm vườn rau,đợi đến lượt
" đề khó quá,em không làm được ạ"
giáo viên nhìn mình cười tươi(mình quên mất tên ông thầy đó rồi, dạy rât tốt,môn hóa chỉ còn nhớ tên cô Lê,người thanh hóa)
"cứ bình tĩnh,cho tôi xem cái đề nào"
ông thầy đọc đề, lấy ra một tờ giấy:
" em xem nhé,phản ứng này đầu tiên là phải có nước này,em ghi vào đi"
thế là cậu ghi,nhưng ghi theo bản năng,không ghi là nước,mà ghi H20
Thế là ông thầy chặn luôn:
"H20 là công thức của nước,đúng không?"
"dạ"
xong
cậu bị trúng bẫy cái một
"thế thì cậu cũng nắm đuợc vấn đề đấy chứ.ra đi,8 điểm"
chọc nhau thế có uất không cơ chứ.
Go to the top of the page

+Quote Post

Start new topic
Trả lời (1 - 10)
Quân cóc
post 10.9.2009, 15:04
Bài viết #2

Thành Viên Xuất Sắc

Nhóm: Trực ban
Gia Nhập: 02.10.2008

xưa chỉ nghe tên.nay biết thế nào là tĩnh điên.danh bất hư truyền

+Quote Post
Bằng Toán 14
post 10.9.2009, 18:34
Bài viết #3

Thành Viên Xuất Sắc

Gia Nhập: 11.11.2008

Mọi người ở Tiểu đoàn vô tuyển có nhớ chuyện tiểu đoàn trưởng Trần Hay kẻ cắp bà già gặp nhau không?
Chuyện ỉa bậy thì chắc chắn là bị cấm rồi. Nhưng mà đêm hôm khuya khoát, nhà WC thì xa, nào cấm được triệt để? Nhưng làm sao biết được ai bậy? Tiểu đoàn trưởng Hay đã có bài điều tra: lật giấy chùi từ vở học tập ra kiểm tra, khớp chữ viết như "khớp lệnh" (sếp sâu sât thế là cùng, ai bảo quan liêu?), thế là có cậu bị kỷ luật. Lần sau có cậu rút kinh nghiệm đốt luôn giấy đã dùng đi. Hix

+Quote Post
Thanh
post 10.9.2009, 20:25
Bài viết #4

Thành Viên Xuất Sắc

Gia Nhập: 01.05.2009

Chuyện chích chọc Các anh Cán Bộ khung, chắc 779 nhiều bạn đã va...tinhdien đã khơi... mời các bạn 779 tiếp sức...
Tớ cũng có dăm ba câu chuyện chích CB trên Vĩnh Yên (ABUKHA SAN= A. Đậu Đình Quế, C.phó A.Cường, C.phó A.Mừng, B trưởng, TP TCCB= Thủ trưởng Phương, ...) --> không bị KL ---> nhưng bị úm ---> đi... ---> Tớ thích CB có bản lĩnh chọc chích...Lúc rảnh sẽ tiếp sức cùng Tĩnh.

--------------------
Sắc Sắc Không Không...

+Quote Post
khanlomo
post 20.1.2010, 17:00
Bài viết #5

Thành Viên Chính Thức
**

Gia Nhập: 24.07.2009

Mình ở d21 có 3 Bùi Kôn Tròn Hiền và đại trưởng Trung bọ kể cũng gần xứng cân với 31 trong nớ. Mình thuộc nhóm bám ống xả máy bay nên học hành cũng ham ít muốn chuồn song nhát chết nên thích chơi nhiều, Cái sự nghỉ ngơi suy nghĩ luôn là cái gai của mấy bố cán bộ từ a phó trở lên. Ngủ muôn trốn tập thể dục, gấp chăn màn nội vụ cho đẹp luôn là gánh nặng nhất trong ngày. Rồi tắm rửa tranh nhau từng xô nước giếng nhà chứ U đục ngầu. Sáng tối đầu giờ tranh nhau vào nhà WC đầu giờ tự tu buổi chiều tên nào ngồi vào bạn muộn là phạt điểm thi đua, có tên hôm nào cũng bị muộn do khi ngủ dậy nòng súng ko hạ được nên cứ phải nằm trên giường tầng đại trưởng Trung (người sâu sát nhất) tóm được ghi tên trong cac buổi sinh hoạt

+Quote Post
khanlomo
post 21.1.2010, 13:20
Bài viết #6

Thành Viên Chính Thức
**

Vậy là riêng mấy tên phòng tớ được đại trưởng Trunggia ân cứ trước 15 ph khi báo thức đã đi dọc hành lang động dép mạnh và báo trước để kẹp súng ống cho đúng giờ. Giờ thì tiêc thật chả có ai gọi cũng dậy trước giờ súng ẩn sạch tháo chẳng ra. Buồn...

+Quote Post
khanlomo
post 25.1.2010, 13:24
Bài viết #7

Thành Viên Chính Thức
**

Mình cũng chỉ nhớ lại một khoảnh khắc đầu buổi chiều, giờ tự tu. Đại đội trưởng Ng Thành Trung vào phòng ngủ gồm 4 tên và hô sao giờ tự tu mà đ/c K ko ngôi xuống giường tầng 1 được và hộ ....nghiêm. Cả 3 tên kia (ko tin hỏi Hùng bọ QK7 nghe) cùng phát tiếng cười sằng sặc vì còn mặc quần đùi bộ đội sao đứng nghiêm được chỉ súng nghiêm được thôi. C trưởng cũng cười tủm tỉm và đi ra. Chuyện là vậy ai dám nói xấu thủ trưởng hả các ông. Tối đó sinh hoạt chi đoàn nữa chứ, lại bị đoàn nhắc luôn về chuyện súng nghiêm người khom cong ko dậy đúng giờ được. Tiếc thật; đời bất công, tên nào nói :"Ngày xưa sung sức thì nghèo... thơ hay thật

+Quote Post
khanlomo
post 27.1.2010, 16:45
Bài viết #8

Thành Viên Chính Thức
**

Anh admin ơi anh cho cái hình xinh nhất của tui lên mạng hả, gỡ dùm ra đi ko hãng mỹ phẩm chăm sóc da mặt họ tìm tui trốn ko kịp đâu. Tui có gì quá ko vậy chỉ buôn chuyện cũ chút thôi. Ai ko thích bỏ qua dùm nghe

+Quote Post
khanlomo
post 28.1.2010, 18:49
Bài viết #9

Thành Viên Chính Thức
**

Thanks so much

+Quote Post
khanlomo
post 30.1.2010, 16:45
Bài viết #10

Thành Viên Chính Thức
**

Chuyện tăng gia trồng rau xanh và ăn dung
Học viên QS hơn hẳn các anh chị sinh viên dân sự ở khoản được tăng gia trồng rau xanh và ăn phân hoá học (Urê). Chỉ tiêu mỗi người 1 tháng 6 kg rau xanh nhà trường cho đất cứ thế mà cày sới trồng trọt. Mấy tay gốc nông dân Thái Bình Nam Định ra vẻ thạo việc dạy cho cành Hà chuồn những bài võ đầu tiên về trồng rau. Việc first là cuốc- quá dễ, cứ hùng hục băm cho nhỏ. Song việc phân gio mới hay, đát sỏi đá mà nhai cơm ko lựa gãy răng là thường, nhà trường cấp cho phân đạm, nhưng bọn có máu con buôn nửa tỉnh nửa quê ra ngoài vào mách nông dân Vĩnh yên cần thứ này hơn nên cần ưu tiên cho họ cũng là công tác dân vận đấy. Còn mình thì trồng rau nên lấy phấn Bắc (Bọn Tàu toàn khôn hơn ta nó dạy ông cha ta dùng thứ này từ lâu rồi -hay thật) của chính doanh trại mình thay cho phân hoá học lại được tiền bán phân cải thiện nữa. Thế là trong nhiệm vụ tăng gia lính ta lại được ăn phân. Các phòng ở dò hỏi nhau bọn bay ăn phân chưa? Câu này chắc chỉ thời mình mới có và chỉ bọn ta mới hiểu được các ông nhỉ? Các em các trường ở Hà nội nên chơi đã tròn mắt méo mồm vì được các anh chiêu đãi cho ăn ph. Sự việc đã vậy ắt theo qui luật sướng khổ thôi. Ăn xong phải i.. và quay vòng cho rau chứ. Tiểu đội nào được phân công lấy phân là phải xin phép thủ trưởng ăn cơm trước để phục trước đón hàng sau bữa ăn chính lính ta thường xả hàng cả loạt. Mỗi a có 1 chậu giặt tôn to xuống bếp lấy xỉ than và giấy báo lót vào 2 tên 2 xẻng 1 tay khiêng chậu phục kích sau dãy nhà WC loại truyền thống VN không có nước xả nhưng kiểu căn hộ liền kề cỡ 20 ô một dãy gần ruộng lúa giáp bệnh viện thị xã Vĩnh yên. Ở nơi khác thì thu gom “dung of people là chuyện bình thường với nông dân và công ty VS. Còn ở nơi đây thì ngược lại, do phấn đấu cho đủ chỉ tiêu nên bon chúng tôi lại cạnh tranh nhau gay gắt, lần vét đầu trên sàn xi măng thường chỉ được nửa nhiệm vụ (cỡ 1 xô). Nửa nhiệm vụ còn lại phải phục hứng xẻng trực tiếp. Lần đầu ngồi trên thấy bọn nó lia xẻng xoèn xoẹt phía dưới, mình thường gớm co hết cả cơ, chỉ lần sau quen ngay và bực mình trêu lại chúng, hôm nào có bọn quen mình đi lấy thì chờ thả đúng xẻng cho chúng không quen thì ông trêu. Nhòm qua khe thông gió phía sau lưng rồi bắn đạn súng nước vào cán xẻng hoặc chờ chúng đợi chán bỏ đi mới thả bom. Thế là lại chửi đổng nhau và có chuyện kể. Năm năm trong trường 9 kì tăng gia cải cúc, cải xanh vừa cải thiện hàng ngày vừa cân nhà bếp nâng cấp kĩ năng trồng rau nấu ăn và chả sợ c. hơn hẳn mấy chàng công tử Bách Khoa
Có những giai đoạn sản phẩm còn nguyên hạt bo bo giá là hạt cà phê thì rau cũng chả được xơi và coffee lại có thương hiệu mới nổi tiếng là càfe c.n. chắc chỉ các manly nổi tiếng mới dám sài. Cải thiện bữa ăn đơn giản vô cùng chỉ ra chợ VY mua 1 bơ tép khô vài lạng mỡ cùng với chậu to cải cúc tự trồng là cả lớp sau giờ thể thao buổi chiều có lẩu "Tép khô cải cúc" tuyệt vời nuốt cơm rồi. Không phải dùng chiến thuật đầy vơi đầy như những buổi trưa ở bếp 125 nữa.

+Quote Post
khanlomo
post 02.2.2010, 15:30
Bài viết #11

Thành Viên Chính Thức
**

Này anh quản trị ơi số tôi hay không hợp với thủ trưởng từ 23-7-79 đến giờ. Chuyện trồng rau tăng gia của tôi có chọc thủ trưởng gì đâu mà các bố cho vào mục này. Ngay đồng ngũ cũng chả hiểu cho thì tôi tiến bộ thế quái nào được. Các ông chắc cũng ko chủ ý có lẽ số tôi vậy hả songtôi nghĩ cho vào mục những kỉ niệm gì đó đáng nhớ trong cuộc đời học viên QS thì hay hơn

+Quote Post

Reply to this topicStart new topic
1 Người đang đọc chủ đề này (1 Khách và 0 Người Ẩn Danh)
0 Thành Viên:

RSS .::Phiên bản rút gọn::. - TRỞ LÊN TRÊN Thời gian bây giờ là: 18.7.19 - 00:33
free counters
Đoàn Đào Đập Neo © Copyright 2008 779-Website